• Fri. Feb 23rd, 2024

Nijuzetz

Waambie Wanijue Wanitumie

Je wajua Kompyuta ya Osama bin Laden ilisheheni vitu gani?

Bynijuzetz

Jul 30, 2023

Mnamo mwaka wa 2017, Shirika la Ujasusi Marekani lilitoa takriban hati mia nne zilizopatikana kwenye kompyuta ya Osama bin Laden wakati wa shambulio lililomuua.

Hati hizi zilijumuisha sauti, picha na video. Asilimia 90 ya taarifa iliyopatikana kwenye kompyuta yake iliandikwa kwa Kiarabu, lakini ilionekana kuwa alikuwa akijifunza lugha nyingine, kwa sababu maelezo yaliyopatikana kwenye kompyuta yake yalijumuisha majarida yaliyoandikwa kwa Kiingereza.

Habari hizi zinasema kwamba bin Laden alipenda muziki na alikuwa na nyimbo nyingi za Kihindi na zingine ziliimbwa kwa lugha ya Kipashto inayozungumzwa nchini humo ambapo aliishi, Afghanistan.

Miongoni mwa vitu vilivyopatikana katika nyumba yake ni vitabu vilivyoandikwa na Maulana Maududi, mwanzilishi wa chama cha Jamaat-e-Islami nchini Pakistan.

Vitu vinavyopatikana kwenye kompyuta ya Osama bin Laden:

Vitabu

.

Kitabu kilichoandikwa na Abul Ali Muddavi: Ukhalifa na Utawala, kilichoandikwa kwa Kiarabu

Mawazo ya Hizb al-Tahrir iliyoandikwa kwa Kiingereza na Taqi al-Din Nabhani.

Nyimbo

  • Bibi Shirene ya – Pashto
  • Peshawar – Pashto
  • Ninaenda Karachi
  • Nyimbo inayoimbwa jioni ya – Pashto

Nyimbo zilizoimbwa na mwimbaji Nusrat Fateh kutoka Pakistani kama vile:

‘Ek Mishnu Mustaan Hai Sanam’, ‘Be Wafa’, Dil Katana Nadan Hai’, ‘Father

Loot Chale’ na nyingine nyingi za Kihindi

.

Filamu za watoto na programu za vyombo vya habari kuhusu Osama mwenyewe kwenye kompyuta.

  • Minor Roles – Katuni
  • Batman Gotham Soldier – Katuni
  • Kungu Fu Killers – Filamu ya Kipekee ya National Geographic
  • The World’s Most Toxic Disaster – Filamu ya Kipekee ya National Geographic
  • The World’s Most Wanted – Filamu ya CNN
  • Satanic Environment – Mchezo wa Kompyuta
  • Where in the world is Osama – Filamu

Tangu Mei 2015, Shirika la Ujasusi Marekani limekuwa likitoa taarifa ilizozipata kwenye kompyuta ya Osama bin Laden nyumbani kwake nchini Pakistan.

Lakini muda mfupi baada ya kuwa huko, habari hii ilitangazwa, sababu haijajulikana hadi sasa.

Leave a Reply