• Sat. Feb 24th, 2024

Nijuzetz

Waambie Wanijue Wanitumie

Wana Jihad wahusika katika mauaji ya wanajeshi nchini Niger

Bynijuzetz

Sep 29, 2023

Mamia ya wanamgambo wa Kiislamu waliokuwa wakiendesha pikipiki wameshambulia mji wa kusini-magharibi mwa Niger na kuua wanajeshi 12, wizara ya ulinzi imesema.

Wanajeshi saba wameuawa katika mapigano, na wengine watano wamefariki katika ajali ya barabarani kujibu shambulio hilo.

Waziri wa ulinzi alisema zaidi ya wanamgambo 100 wameuawa katika shambulio la kukabili.

Mashambulio ya wanajihadi dhidi ya jeshi yameongezeka tangu jeshi lilipochukua mamlaka mnamo mwezi Julai.

Jeshi lilisema lilifanya mapinduzi hayo ili kuweza kupambana vyema na wanamgambo hao ambao baadhi yao wanahusishwa na al-Qaeda na kundi la Islamic State.

Utawala wa kijeshi umeamuru wanajeshi wa Ufaransa walioko nchini humo kusaidia kupambana na wanajihadi kuondoka na wiki iliyopita, Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron alikubali kuwaondoa.

Balozi wa Ufaransa aliondoka Niger mapema wiki hii baada ya kuishi chini ya amri ya watawala wa kijeshi kwa wiki kadhaa katika ubalozi huo.

Sasa amerudi Paris, Sylvain Itté aliiambia TV ya Ufaransa kuwa lengo lilikuwa “kunivunja moyo”.

Ripoti zinasema wanajeshi kutoka maeneo mbali mbali ya nchi wameitwa kwenda mji mkuu, Niamey kulinda viongozi wa mapinduzi, na hivyo kuyaacha maeneo mengi katika hatari ya kushambuliwa na makundi yaliojihami.

Takribani wanajeshi 17 waliuliwa mwezi uliyopita kwenye shambulio lingine kwenye mpaka na Burkina Faso.

Shambulio hilo ndio baya zaidi kuwahi kutokea tangu kufanyika kwa mapinduzi.

Waziri wa Ulinzi wa Niger Salifou Mody alisema shambulio liliotokea siku ta Alhamisi lilitekelezwa na “mamia ya magaidi waliokuwa wakiendesha pikipiki” wakielekea mji wa Kandadji.

“Oparesheni ya kuwatafuta na kuwaangamiza magaidi sasa imeanzishwa ili kumkamata adui,” Waziri huyo alisema.

Bado haijabainika nani alikuwa nyuma ya shambulio hilo.

Leave a Reply